Narkewar masana'anta da masana'anta mara saƙa a zahiri abu ɗaya ne. Har ila yau, masana'anta na narkewa suna da suna mai suna meltblown masana'anta maras saƙa, wanda yana ɗaya daga cikin yadudduka masu yawa da ba sa saka.Spunbond masana'anta mara saƙawani nau'i ne na masana'anta da aka yi daga polypropylene azaman albarkatun ƙasa, wanda aka sanya shi a cikin raga ta hanyar zane mai zafi, sa'an nan kuma an haɗa shi cikin masana'anta ta amfani da hanyar juyawa mai zafi.
Daban-daban fasahohin tsari
Spunbond ba saƙa masana'anta da kuma narke hura maras saka masana'anta duka nau'in nau'in masana'anta ne, amma tsarin aikin su ya bambanta.
(1) Abubuwan da ake buƙata don albarkatun ƙasa sun bambanta. Spunbond yana buƙatar MFI na 20-40g/min don PP, yayin da busa narke yana buƙatar 400-1200g/min.
(2) Zazzabi na juyawa ya bambanta. Narkar da aka hura yana da 50-80 ℃ sama da juzu'in spunbond.
(3) Gudun saurin zaruruwa ya bambanta. Spunbond 6000m/min, narke hura 30km/min.
(4) Nisan mikewa ba siliki ba. Spunbond 2-4m, narke hura 10-30cm.
(5) Yanayin sanyi da mikewa sun bambanta. Ana zana fibers na spunbond ta amfani da iska mai sanyi ℃ 16 ℃ tare da matsi mai kyau / mara kyau, yayin da ake busa zaruruwan da aka hura ta amfani da iska mai zafi kusa da 200 ℃ a cikin babban ɗakin.
Ayyukan samfur daban-daban
Ƙarfin karya da haɓakar masana'anta na spunbond sun fi na masana'anta na narkewa, kuma farashin yana da ƙasa. Amma jin hannu da daidaituwar fiber ba su da kyau.
Narkewar masana'anta yana da laushi da taushi, tare da ingantaccen tacewa, ƙarancin juriya, da kyakkyawan aikin shinge. Amma yana da ƙarancin ƙarfi da ƙarancin juriya mara kyau.
Kwatanta halayen tsari
Ɗaya daga cikin sifofin narkar da yadudduka waɗanda ba a saka ba shine cewa ƙarancin fiber ɗin yana da ƙanƙanta, yawanci ƙasa da 10um (micrometers), tare da yawancin zaruruwa suna da kyau tsakanin 1-4um.
Daban-daban dakaru a kan dukan layi mai kadi daga bututun ƙarfe na meltblown mutu zuwa na'urar karba ba zai iya kula da daidaito (saboda hawa da sauka a mikewa ƙarfi lalacewa ta hanyar high-zazzabi da kuma high-gudun iska kwarara, kazalika da tasirin sanyaya iska gudun da zafin jiki), haifar da sãɓãwar launukansa fineness na meltblown zaruruwa.
Daidaitaccen diamita na fiber a cikin gidan yanar gizon masana'anta mara sakan ya fi na narke zaruruwa, saboda a cikin tsarin spunbond, yanayin aiwatar da kadi yana da tsayin daka, kuma sauyin yanayi na shimfidawa da yanayin sanyaya kadan ne.
Kwatanta Digiri na Crystallization da Orientation
A crystallinity da fuskantarwa na narke hura zaruruwa ne karami fiye da naspunbond zaruruwa. Saboda haka, ƙarfin narkar da zaruruwan da aka hura ba su da kyau, kuma ƙarfin yanar gizon fiber ɗin ma ba shi da kyau. Saboda ƙarancin fiber ƙarfi na narke hura nonwoven yadudduka, ainihin aikace-aikacen narke hura nonwoven yadudduka yafi dogara a kan halaye na ultrafine zaruruwa.
Kwatanta tsakanin narke hura zaruruwa da spunbond zaruruwa
Tsawon fiber - spunbond dogon fiber ne, meltblown ɗan gajeren fiber ne
Ƙarfin fiber - ƙarfin fiber spunbond>ƙararfin fiber narke
Fiber fineness - Narkar da zaruruwan suna da kyau fiye da zaruruwan spunbond
Kwatanta da taƙaitaccen matakai na spunbond da meltblown
| Spunbond | Hanyar narkewa | |
| Raw kayan MFI | 25-35 | 35-2000 |
| Amfanin makamashi | Kadan | Sau da yawa |
| Tsawon fiber | Filament mai ci gaba | Short fibers na tsayi daban-daban |
| Fiber lafiya | 15-40 ku | Kauri ya bambanta, tare da matsakaita na <5 μm |
| Yawan ɗaukar hoto | Kasa | Mafi girma |
| Ƙarfin samfur | Mafi girma | Kasa |
| Hanyar ƙarfafawa | Haɗin zafi, naushin allura, buƙatun ruwa | Haɗin kai shine babban hanyar |
| Canje-canje iri-iri | Wahala | A saukake |
| Zuba jarin kayan aiki | Mafi girma | Kasa |
Daban-daban kaddarorin
1. Ƙarfi da karko: Gabaɗaya, ƙarfi da karko naspunbond nonwoven yaduddukasun fi na yadudduka marasa saƙa na narkewa. Spunbond ba saƙa masana'anta yana da mafi kyawun ƙarfi da ƙarfi, amma zai shimfiɗa kuma ya lalace lokacin da aka ja shi; Koyaya, masana'anta da ba a saka ba suna narke mai busasshen yadudduka yana da mafi ƙarancin ɗaɗɗawa kuma yana da saurin karyewa kai tsaye lokacin da aka ja shi da ƙarfi.
2. Breathability: Spunbond ba saƙa masana'anta yana da kyau breathability kuma za a iya amfani da su yi likita masks da sauran kayayyakin. Koyaya, masana'anta da ba a saka ba suna narkewa suna da ƙarancin numfashi kuma sun fi dacewa da samfura kamar sutturar kariya.
3. Tabilanci da rubutu mara amfani: masana'anta da ba a saka ba suna da tsauraran zane da ƙananan farashi, amma mafi tsada, wanda ya fi dacewa tare da bukatun takamaiman samfuran salon. Narkewar masana'anta yana da laushi da taushi, tare da ingantaccen tacewa, ƙarancin juriya, da kyakkyawan aikin shinge. Amma yana da ƙarancin ƙarfi da ƙarancin juriya mara kyau.
4. Fuskar spunbond ba saƙa masana'anta gabaɗaya yana da alamun ɗigo a bayyane; Kuma masana'anta mara saƙa mai narkewa tana da ɗan santsi mai santsi tare da ƴan salo kaɗan.
Filayen aikace-aikace daban-daban
Saboda kaddarorin da halaye daban-daban na nau'ikan yadudduka guda biyu waɗanda ba saƙa ba, filayen aikace-aikacen su ma sun bambanta.
1. Likita da lafiya: Spunbond ba saƙa masana'anta yana da kyau breathability da taushi touch, dace don amfani a magani da kuma kiwon lafiya kayayyakin kamar masks, tiyata gowns, da dai sauransu Meltblown ba saka masana'anta dace da amfani a matsayin tace Layer a tsakiyar masks, m tufafi, da sauran kayayyakin.
2. Sauran kayayyakin: The taushi tabawa da rubutu na spunbond ba saka masana'anta ne dace da yin lei kayayyakin, kamar sofa cover, labule, da dai sauransu Meltblown ba saka masana'anta yana da high tacewa yadda ya dace da kuma dace da samar da daban-daban tace kayan kayayyakin.
Kammalawa
A taƙaice, spunbond nonwoven masana'anta da kuma narke nonwoven masana'anta suna da nasu halaye kuma sun dace da filayen daban-daban. Masu amfani za su iya zaɓar mafi dacewa kayan bisa ga buƙatun samfurin su.
Dongguan Liansheng Nonwoven Fabric Co., Ltd., Mai sana'a na kayan da ba a saka ba da kuma kayan da ba a saka ba, ya cancanci amincewar ku!
Lokacin aikawa: Agusta-07-2024