Fabric Bag Bag

Labarai

Non conforming ba saƙa masana'anta, shin wadannan matsaloli faruwa a lokacin samar?

Yawancin masana'antun suna samar da yadudduka marasa saƙa waɗanda koyaushe ba su cancanta ba, wani lokaci tare da ɓangarorin sirara da kauri na tsakiya, siraran gefen hagu, ko rashin daidaituwa da laushi. Babban dalili shi ne cewa ba a yin abubuwa masu zuwa yadda ya kamata yayin aikin samarwa.

Me yasa masana'anta mara saƙa ke da kauri mara daidaituwa a ƙarƙashin yanayin sarrafawa iri ɗaya?

Haɗuwa mara daidaituwa na ƙananan zaruruwa masu narkewa da zaruruwa na al'ada

Fibers daban-daban suna da ƙarfin riƙewa daban-daban. Gabaɗaya magana, ƙananan filaye masu narkewa suna da ƙarfin riƙewa fiye da zaruruwan na yau da kullun kuma basu da saurin tarwatsewa. Idan ƙananan zaruruwan ma'aunin narkewa sun watse ba daidai ba, sassan da ke da ƙananan filaye masu narkewa ba za su iya samar da isasshiyar tsarin raga ba, wanda ke haifar da yadudduka na bakin ciki mara saƙa da wuraren kauri tare da ƙaramin abun ciki na fiber mai narkewa.

Rashin cikar narkewar ƙananan zaruruwa masu narkewa

Rashin cikar narkewar ƙananan zaruruwa masu narkewa ya samo asali ne saboda rashin isasshen zafin jiki. Don yadudduka da ba a saka ba tare da ƙananan nauyin nauyi, yawanci ba sauki don samun isasshen zafin jiki ba, amma don samfurori masu nauyin nauyin nauyi da babban kauri, ya kamata a biya kulawa ta musamman ga ko ya isa. Yarinyar da ba a sakar da ke gefen ba yakan yi kauri saboda isassun zafi, yayin da masana'anta da ba saƙan da ke a tsakiya za su iya samar da siraɗin da ba a saka ba saboda rashin isasshen zafi.

Yawan raguwar zaruruwa ya yi yawa

Ko filaye na al'ada ne ko ƙananan zaruruwa masu narkewa, idan yawan raguwar thermal na zaruruwan ya yi yawa, kauri mara daidaituwa kuma yana yiwuwa ya faru yayin samar da yadudduka marasa saƙa saboda matsalolin raguwa.

Me yasa masana'anta mara saƙa ke da laushi da taurin mara daidaituwa?

Dalilan rashin daidaituwar laushi da taurin yadudduka waɗanda ba saƙa a ƙarƙashin yanayin sarrafawa iri ɗaya suna kama da dalilan rashin daidaituwar kauri da aka ambata a sama, kuma manyan dalilan na iya haɗawa da abubuwa masu zuwa:

1.Low melting point fibers da na al'ada zaruruwa suna gauraye m, tare da sassa tare da mafi girma low narkewa batu abun ciki zama wuya da kuma sassa tare da ƙananan abun ciki zama taushi.

2.Incomplete narkewa na low narkewa batu zaruruwa sa wadanda ba saka yadudduka ya zama taushi

3.The high shrinkage kudi na zaruruwa kuma iya haifar da m taushi laushi da taurin wadanda ba saka yadudduka.

Me yasa kullun wutar lantarki ke haifar da shi a lokacinsamar da kayan da ba a saka ba?

1.Yanayin ya bushe sosai kuma zafi bai isa ba.

2.Lokacin da babu mai akan fiber, babu wani wakili na anti-static akan fiber. Sakamakon dawo da danshi na auduga polyester kasancewa 0.3%, rashin abubuwan da ke haifar da rashin ƙarfi yana haifar da samar da wutar lantarki a tsaye yayin samarwa.

3.Due ga tsarin kwayoyin halitta na musamman na wakilin man fetur, auduga polyester ya ƙunshi kusan babu ruwa a kan man fetur, yana sa ya zama mai sauƙi don samar da wutar lantarki a lokacin samarwa. Santsin ji na hannu yawanci yakan yi daidai da wutar lantarki, kuma yadda audugar polyester ta fi sauƙi, mafi girman wutar lantarki.

4. Ban da humidification na samar da bitar, yana da mahimmanci don kawar da auduga mara amfani da mai a lokacin ciyarwa don hana tsayawar wutar lantarki.

Dalilan samar da auduga mai wuya bayan an nannade aikin nadi da auduga

A lokacin samarwa, haɗaɗɗun auduga akan nadi na aikin galibi yana faruwa ne ta hanyar ƙarancin abun cikin mai akan zaruruwan, yana haifar da ƙarancin juzu'i tsakanin zaruruwan da rigar allura. Zaɓuɓɓukan suna nutsewa a ƙasan rigar allura, suna haifar da nadi na aikin ya matse da auduga. Ba za a iya motsa filayen da aka ƙulla a kan aikin aikin ba kuma a hankali narke cikin auduga mai wuya ta hanyar ci gaba da rikici da matsawa tsakanin zanen allura da rigar allura.Don kawar da auduga mai laushi, ana iya amfani da hanyar da za a sauke aikin aikin don motsawa da kuma kawar da auduga mai laushi a kan takarda.

Mafi dacewa sarrafa ingancin zafin jiki don ƙananan zaruruwan narkewa

Ana tallata wurin narkewar ƙananan zaruruwan masu narkewa a matsayin 110 ℃, amma wannan zafin jiki shine kawai zafin jiki mai laushi na ƙananan zaruruwa masu narkewa. Don haka mafi dacewa aiki da siffata zafin jiki ya kamata a dogara ne akan mafi ƙarancin buƙatun dumama masana'anta mara saƙa zuwa ƙaramin zafin jiki na 150 ℃ na mintuna 3.

Ƙananan yadudduka marasa sakawa sun fi dacewa ga gajerun girma

Lokacin da ake jujjuya masana'anta da ba a saka ba, samfurin da aka gama ya zama ya fi girma yayin da aka yi birgima, kuma a cikin sauri guda ɗaya, saurin layin zai ƙaru. Ƙaƙƙarfan masana'anta mara saƙa yana da sauƙi ga mikewa saboda ƙananan tashin hankali, kuma gajeren yadi na iya faruwa bayan an yi birgima saboda sakin tashin hankali. Dangane da samfurori masu kauri da matsakaici, suna da ƙarfin juzu'i yayin samarwa, wanda ke haifar da ƙarancin mikewa kuma ba zai iya haifar da gajerun matsalolin lambar ba.

Dongguan Liansheng Non saka Technology Co., Ltd.an kafa shi a watan Mayu 2020. Babban kamfani ne wanda ba sa saka masana'anta wanda ke haɗa bincike da haɓakawa, samarwa, da tallace-tallace. Yana iya samar da launuka daban-daban na PP spunbond yadudduka maras saka tare da faɗin kasa da mita 3.2 daga gram 9 zuwa 300.


Lokacin aikawa: Dec-18-2024