A lokacin samar da tsari napolyester spunbond nonwoven masana'anta, matsalolin ingancin bayyanar suna da wuyar faruwa. Idan aka kwatanta da polypropylene, samar da polyester yana da halaye na yawan zafin jiki na tsari, babban abun ciki na danshi don albarkatun ƙasa, buƙatun saurin zane, da wutar lantarki mai tsayi. Saboda haka, samar da wahala ne in mun gwada da high, da kuma yiwuwar bayyanar ingancin matsaloli ne high. A lokuta masu tsanani, yana iya ma shafar amfanin abokin ciniki. Saboda haka, yadda ya kamata rarraba matsalolin ingancin bayyanar da ke wanzuwa a cikin tsarin samarwa, nazarin manyan abubuwan da ke haifar da matsaloli daban-daban, da kuma ɗaukar ingantattun matakai don hanawa da kuma guje wa matsalolin ingancin bayyanar jama'a sune manyan ayyuka na sarrafa tsarin samar da polyester spunbond.
Bayanin Abubuwan Ingancin BayyanarPolyester Spunbond Hot Rolled Non Saƙa Fabric
Akwai batutuwa masu inganci iri-iri tare da polyester spunbond zafi birgima mara saƙa. Dangane da shekaru na gwaninta, ana iya raba shi zuwa nau'i uku, kamar haka: nau'in farko shine bayyanar ingancin matsalolin da ke haifar da abubuwan juyawa, irin su ɓangaren litattafan almara, ƙwanƙwasa zaruruwa, lumps mai wuya, rashin isasshen shimfidawa, wuraren da ba a bayyana ba, da dai sauransu. Nau'i na uku shine matsalolin ingancin bayyanar da abubuwan muhalli ke haifar da su, irin su baƙar fata, sauro, manyan ratsi a kwance a kwance, da dai sauransu. Labarin ya fi nazartar musabbabin waɗannan nau'ikan matsalolin guda uku tare da ba da shawarar matakan kariya da mafita.
Matsalolin ingancin bayyanar da dalilai da ke haifar da abubuwan juyawa
Slurry tubalan da taurin zaruruwa
Akwai dalilai da yawa na samuwar lumps da ƙwanƙwasa zaruruwa, waɗanda aka gabatar a cikin kayan adabi da yawa. Labarin kawai yayi nazarin manyan dalilan da ke haifar da lumps da ƙwanƙwasa zaruruwa yayin tsarin samar da al'ada: (1) ɓarna ɓangaren; (2) Yin amfani da yawa ko rashin aiki mara kyau na spinneret na iya haifar da lalacewa ga micropores ko abubuwa na waje, wanda ya haifar da ƙarancin fitar da waya; (3) Yanke bushewa ko ƙara masterbatch tare da yawan ruwa mai yawa; (4) Matsakaicin aikin masterbatch da aka ƙara yana da yawa: (5) zafin zafin jiki a cikin yanki na screw extruder ya yi yawa; (6) Rashin isasshen lokacin saki yayin farawa da rufewa, yana haifar da raguwar raguwar narkewa a ciki; (7) Gudun iskar da ke gefe ya yi ƙasa da ƙasa, yana haifar da fiɗaɗɗen girgizawa da yawa saboda tsangwama na iska daga waje, ko kuma bugun iska ya yi yawa, yana haifar da zaruruwa don girgiza da yawa.
Matakan rigakafi: (1) Lokacin farawa da dakatar da samar da layin, wajibi ne don tabbatar da isasshen lokacin saki, yi ƙoƙarin fitar da narke gaba ɗaya, da kuma amfani da tsarin wankewar zafi mai zafi na polypropylene a kai a kai; (2) Kula da hankali sosai ga tsarin tsaftacewa da haɗuwa na abubuwan haɗin gwiwa don tabbatar da amincin su akan na'ura. Kafin shigar da abubuwan da aka gyara, tabbatar da tsaftace wurin narkewar jikin akwatin. (3) Daidaita amfani, dubawa, da maye gurbin nozzles na yau da kullun; (4) Tsananin sarrafa juzu'in ƙari na masterbatch mai aiki, daidaita na'urar ƙari akai-akai, da kuma rage zafin juyi daidai da 3-5 ℃ bisa ga canje-canje a cikin adadin kari; (5) akai-akai duba abun ciki na danshi da raguwar danshi na busassun yanka don tabbatar da cewa abun ciki na babban yanki shine ≤ 0.004% kuma raguwar yanayin danshi shine ≤ 0.04; (6) Bincika abubuwan da ba daidai ba da aka maye gurbin kuma duba idan narkarwar tana da launin rawaya. Idan haka ne, a hankali duba tsarin dumama don yanayin zafi mai girma; (7) Tabbatar cewa gefen busa gudun iska yana tsakanin 0.4 ~ 0.8 m / s kuma yin gyare-gyare masu dacewa.
Rashin isassun mikewa da kullutu masu wuya
Rashin isassun miƙewa da ƙulluka masu wuya galibi suna haifar da matsaloli tare da na'urar miƙewa da bututu mai shimfiɗa. Babban dalilan rashin isassun miqewa sune kamar haka: (1) ana samun sauye-sauye a cikin matsa lamba na gaba ɗaya; (2) Lalacewar ciki ɗaya ɗaya na na'urar miƙewa yana haifar da rashin isasshen ƙarfi; (3) Rashin isassun miqewa yana faruwa ne sakamakon wasu abubuwa na waje ko datti a cikin na'urar miƙewa. Babban dalilan samuwar tubalan su ne: (1) abubuwa na waje ko datti a cikin na'urar mikewa da bututun da ke haifar da ratayewar waya; (2) Filayen farantin rarraba waya yana da datti kuma tasirin raba waya ba shi da kyau.
Matakan rigakafi: (1) Tsaftace na'urar mikewa da bututun mikewa bayan rufewa; (2) Dole ne a gudanar da bincike mai gudana kafin a fara aiki da injin shimfiɗa; (3) Yi amfani da kayan aiki na musamman akai-akai don tsaftace na'urar mikewa (4). Shigar da bawuloli masu sarrafa matsi na lantarki akan kowane jere na manyan bututun iskar da aka matsa don tabbatar da tsayayyen matsa lamba; (5) Bayan tsayawa na'ura, a hankali duba duk shims kuma tsaftace su sosai.
Wuraren mirgina mara kyau
Zaɓin kayan albarkatun ƙasa, gyare-gyaren tsari, zaɓin kayan aiki, gazawar kayan aiki, da sauransu na iya haifar da rashin daidaiton wuraren mirgina. A cikin ainihin tsarin samar da wannan matsala, an fi haifar da wannan matsala ta hanyar sauye-sauye a cikin adadin ƙarfafa masterbatch da aka ƙara a cikin ɓangaren juzu'i da sauye-sauye a cikin tsarin aikin mirgine: (1) kurakurai a cikin ƙarfafa masterbatch ƙara na'urar, wanda ya haifar da canje-canje a cikin ƙarin rabo; (2) Canjin yanayin zafi na injin mirgina ko rashin aiki na tsarin dumama ba zai iya kaiwa yanayin da aka saita ba; (3) Matsin injin niƙa yana jujjuyawa ko baya iya kaiwa saiti na ciki.
Matakan rigakafi: (1) Kulawa akai-akai da duba na'urar ƙari na masterbatch na ƙarfafa don tabbatar da aiki na yau da kullun na kayan aiki, yayin da tabbatar da tsayayyen lambobi na samfura daga masu kaya; (2) Kula da injin mirgina akai-akai don tabbatar da aiki na yau da kullun na kayan aiki; (3) Lokacin da ya dace da kuma yadda ya kamata ya ƙare tsarin dumama na injin niƙa, musamman bayan gyaran kayan aiki ko tsarin mai.
Matsalolin ingancin bayyanar da dalilan da suka haifar da abubuwan shimfidar raga
Ruwan hanyar sadarwa
Babban dalilai na naushi gidan yanar gizon sune: (1) matsa lamba mai yawa, wuce ƙimar tsarin da aka saita da 10%; (2) Matsakaicin madaidaicin farantin juzu'i na sama yana da girma da yawa ko kuma nisa tsakanin wurin faɗuwa da ƙananan gefen farantin lilo yana kusa; (2) Kasa
Ƙananan saurin iska; (3) An yi amfani da bel ɗin raga ya daɗe da yawa kuma wasu sassa na da datti; (4) An toshe wani yanki na ƙananan na'urar tsotsa.
Matakan rigakafi: (1) Dubawa akai-akai don tabbatar da kwanciyar hankali na mikewa; (2) Sanya saurin iskar tsotsa mai dacewa bisa ga nau'ikan samfuri daban-daban; (3) Kafin a shigar da na'urar shimfidawa, dole ne a gudanar da bincike mai gudana. Idan an sami ruwa mai yawa, ya kamata a maye gurbinsa ko gyara da hannu don rage matsa lamba a cikin lokaci; (4) Kafin farawa, a hankali duba duk kusurwoyi masu juyawa da nisa daga kasan kanti na bututun shimfiɗa zuwa lilo don tabbatar da rabuwa na al'ada; (5) Tsaftace akai-akai, maye gurbin bel ɗin raga, da tsaftace na'urar tsotsa.
Juyawa Net
Babban dalilai na jujjuya gidan yanar gizo sune: (1) tsananin karyewar zaren yayin juyi, wanda ke haifar da rataya mai tsanani a bakin bututun mikewa; (2) Na'urar rataye waya tana da babban rataye waya; (3) Rashin isassun fiber na shimfidawa a wasu wurare akan gidan yanar gizon, yana haifar da yanar gizo don jujjuyawa yayin wucewa ta cikin abin nadi na farko; (4) Gudun iskar gida a kusa da injin kwanciya raga ya yi yawa; (5) Ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan abin nadi na preloading bai dace da buƙatun ba, kuma akwai burrs a wasu wurare; (6) Zazzabi na abin nadi kafin latsawa ya yi ƙasa da ƙasa ko kuma ya yi yawa. Idan yanayin zafi ya yi ƙasa da ƙasa, gidan yanar gizo na fiber na iya tashi da sauƙi ta hanyar iska ko kuma tsotse shi saboda tsayayyen wutar lantarki yayin motsi. Idan yanayin zafi ya yi yawa, gidan yanar gizon fiber yana cikin sauƙin mannewa tare da abin nadi kafin latsawa, yana haifar da juyewa.
Matakan rigakafi: (1) Rage matsa lamba mai kyau don tabbatar da jujjuyawar juzu'i; (2) Don wuraren da ke da wuyar rataye zaren, yi amfani da takarda mai yashi 400 don goge su; (3) Tabbatar da tsayayye matsa lamba, maye gurbin na'urar miƙewa tare da rashin isasshen ƙarfi, kuma tabbatar da cewa matsin lamba ya dace da buƙatun ƙira kafin danna abin nadi na farko lokacin farawa; (4) Lokacin dumama abin nadi na farko, kula da shaye-shaye don tabbatar da cewa tsarin zafin jiki ya cika buƙatun. A lokaci guda, daidaita yanayin saiti na abin nadi na farko a cikin lokaci mai dacewa bisa ga takamaiman yanayin nau'in samfurin; (5) A kai a kai duba rashin ingancin abin nadi kafin a buga, sannan a aika da sauri don sarrafa saman idan akwai matsala. Kafin farawa, duba saman abin nadi da goge wuraren da burrs; (6) Yayin aikin samarwa, yana da mahimmanci a rufe taron bitar don hana hargitsin iska na gida.
Ci gaba da ƙananan ratsi a kwance
Dalilan da ke haifar da ci gaba da ƙananan ratsan kwance a kwance su ne: (1) rashin tazarar da ba ta dace ba tsakanin abin da aka riga aka danna; (2) Sashi na fiber mikewa bai isa ba, yana haifar da raguwar rashin daidaituwa lokacin wucewa ta abin abin nadi. Akwai yanayi guda biyu: ɗaya shine cikakken faɗin kewayon, inda matsa lamba na gabaɗayan layuka na zaruruwa yayi ƙasa, ɗayan kuma shine ƙayyadadden matsayi mai faɗi, inda ƙarfin shimfiɗar na'urar bai isa ba; (3) Gudun injin birgima mai zafi bai dace da saurin abin nadi ba. Idan saurin injin na'ura mai zafi ya yi sauri, zai haifar da tsagewa, yayin da saurin ya yi yawa a hankali, zai haifar da lalata gidan yanar gizon fiber mai tsanani saboda nauyi lokacin da ya bar bel ɗin raga, yana haifar da ratsi masu kyau a kwance bayan zafi mai zafi.
Matakan rigakafi: (1) Daidaita tazarar da ta dace kafin danna abin nadi bisa ga nau'ikan samarwa daban-daban; (2) A kai a kai duba da daidaita don tabbatar da barga mikewa matsa lamba, da kuma maye gurbin m mikewa na'urorin a kan dace hanya: (3) Daidaita dace pre danna abin nadi gudun dangane da yanayin da fiber yanar gizo bayan barin pre danna abin nadi a kan raga bel a lokacin samar da iri daban-daban, da kuma daidaita daidai gudun na zafi mirgina inji bisa ga yanayin da fiber web barin raga bel.
Layukan tsaye da diagonal
Babban dalilai na layi na tsaye da diagonal sune: (1) yawan zafin jiki na abin nadi na farko; (2) Gudun injin mirgina mai zafi bai dace da saurin abin nadi ba, wanda ke haifar da tashin hankali mai yawa a cikin gidan yanar gizon fiber; (3) Tazarar da ke tsakanin ƙarshen biyu na abin nadi na farko bai dace ba, kuma idan tazar ta yi ƙanƙanta, layin diagonal ko a tsaye na iya bayyana a gefe ɗaya.
Matakan rigakafi: (1) Saita dacewa kafin matsi zafin abin nadi bisa ga nau'ikan samarwa daban-daban; (2) Daidaita saurin injin mirgina mai zafi da abin nadi na farko bisa ga matsayin shimfiɗar raga: (3) Gyara ratar da ke tsakanin abin nadi na farko da bel ɗin raga lokacin tsayawa, kuma yi amfani da kayan aiki na musamman don tabbatar da cewa tazarar da ke tsakanin ƙarshen biyu ya daidaita lokacin daidaita rata tsakanin abin nadi na farko.
Bakar Zaren
Dalilan samar da bakin siliki sune: (1) rashin tsafta a kusa da na'urar mikewa da na'urar lilo; (2) Ciki na bututun miƙewa ƙazantacce ne kuma ɓatattun zaruruwa suna kusa da bangon bututu; (3) Riga bel mai rataye waya.
Matakan rigakafi: (1) A kai a kai tsaftace kewayen na'urar mikewa da na'urar fidda waya don kula da tsafta; (2) A kai a kai tsaftace na'urar mikewa da bututu mai shimfiɗa; (3) Tsaftace igiyar rataye ta raga akan lokaci sannan a goge wuraren da ake rataye akai-akai.
Matsalolin ingancin bayyanar da abubuwan da suka haifar da abubuwan muhalli
Black Spot
Abubuwan da ke haifar da baƙar fata sune: (1) rashin tsafta a kusa da na'urorin kadi da juyi; (2) Fim ɗin bai daɗe ba yana tsaftacewa;
(3) Dizal forklift ya shiga cikin bitar
Matakan rigakafi:
(1) Tsaftace a kai a kai da kiyaye tsaftar bitar; (2) Tsabtace shimfidar wuri akai-akai; (3) An haramta kayan aikin dizal daga shiga taron bitar yayin samarwa na yau da kullun.
Sauro da Sauro
Dalilan samar da sauro: (1) Asu, sauro, ari da sauransu na faruwa ne sakamakon rashin kammala taron bitar ko rashin shiga da fita taron bitar bisa ka’ida; (2) Ƙananan tsutsotsi baƙar fata galibi suna haifuwa a cikin makafi masu tsafta ko wuraren tara ruwa a cikin bitar.
Matakan rigakafi da sarrafawa: (1) Duba taron kuma rufe shi.
Ratsi a kwance
Ratsi a kwance yana nufin manyan ratsi masu tsaka-tsaki waɗanda ke fitowa akai-akai, yawanci sau ɗaya lokacin da ƙananan juzu'i na injin mirgina mai zafi ke juyawa. Abubuwan da ke haifar da wannan matsala sune: (1) ƙarancin yanayi da ƙarancin wutar lantarki akan gidan yanar gizon fiber. Lokacin shigar da injin mirgina mai zafi, tsarin gidan yanar gizon fiber ya lalace saboda tsayayyen wutar lantarki, yana haifar da rashin daidaituwar yanar gizo na fiber; (2) Rashin daidaituwa tsakanin saurin injin mirgina mai zafi da saurin nadi na farko yana haifar da rarrabuwar kawuna da rashin daidaituwar gidan yanar gizon fiber lokacin da ya shiga injin na'ura mai zafi saboda motsin wutar lantarki mai ƙarfi.
Matakan rigakafi:
(1) Shigar da na'urorin humidification masu mahimmanci a cikin bitar don humidity lokacin da yanayin yanayi ya gaza 60%, tabbatar da cewa zafi a cikin bitar bai gaza 55% ba; (2) Daidaita saurin da ya dace na injin mirgina mai zafi gwargwadon yanayin gidan yanar gizon fiber don tabbatar da kwanciyar hankali lokacin da gidan yanar gizon fiber ya shiga injin mirgina mai zafi.
Kammalawa
Akwai dalilai da yawa na ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun matsalolin bayyanar da ke faruwa a cikin tsarin samar da masana'anta na polyester spunbond mai zafi wanda ba a saka ba, kuma wasu dalilai ba za a iya ƙididdige su ba. Koyaya, abubuwan da ke haifar da matsalolin ingancin bayyanar samfuran a cikin ainihin tsarin samarwa ba su da rikitarwa, kuma wahalar warware su ba ta da yawa. Saboda haka, domin rage ko ma kawar da bayyanar ingancin al'amurran da suka shafi a samar da polyester spunbond zafi birgima ba saka yadudduka, shi wajibi ne don ƙarfafa management da kuma samar da zama dole horo don mafi alhẽri saduwa abokin ciniki bukatun da kuma inganta sha'anin yadda ya dace.
Mahimman kalmomi:polyester spunbond masana'anta, ingancin bayyanar, kadi masana'anta, kwanciya raga, wadanda ba saka masana'anta
Lokacin aikawa: Agusta-15-2024