Fabric Bag Bag

Labarai

Binciken manyan abubuwan da ke da tasiri akan kaddarorin jiki na yadudduka marasa sakan spunbond

A cikin tsarin samar da masana'anta mara saka spunbond, abubuwa daban-daban na iya shafar kaddarorin zahiri na samfurin. Yin nazarin alakar da ke tsakanin waɗannan abubuwan da aikin samfur na iya taimakawa wajen sarrafa yanayin tsari daidai da samun ingantacciyar inganci da samfuran masana'anta marasa saƙa na polypropylene spunbond. Anan, zamu ɗan bincika manyan abubuwan da ke da tasiri akan abubuwan zahiri na yadudduka marasa saka da spunbond kuma mu raba su tare da kowa.

Narke fihirisa da rarraba nauyin kwayoyin halitta na yankan polypropylene

Babban ma'auni mai inganci na yankan polypropylene sune nauyin kwayoyin halitta, rarraba nauyin kwayoyin halitta, isotropy, narke index, da abun cikin ash. Nauyin kwayoyin nau'in kwakwalwan kwamfuta na PP da ake amfani da su don juyawa yana tsakanin 100000 da 250000, amma aikin ya nuna cewa rheological Properties na narke ya fi kyau lokacin da nauyin kwayoyin halitta na polypropylene ya kai 120000, kuma iyakar da aka yarda da sauri gudun yana da girma. Narke index ne siga cewa nuna rheological Properties na narke, da kuma narkewa index na polypropylene yanka da ake amfani da a spunbond yawanci tsakanin 10 da 50. A cikin aiwatar da kadi a cikin wani yanar gizo, da filament kawai sami daya daftarin aiki na iska kwarara, da kuma daftarin rabo na filament yana iyakance ta rheological Properties na narke. Mafi girman nauyin kwayoyin halitta, wato, ƙarami na narke index, mafi muni da flowability, da kuma karami daftarin rabo samu ta filament. A ƙarƙashin yanayi guda na narke fitarwa daga bututun ƙarfe, girman fiber ɗin filament ɗin da aka samu shima ya fi girma, wanda ke haifar da tsananin jin daɗin yadudduka marasa saƙa. Idan index narke yana da girma, danko na narkewa yana raguwa, rheological Properties suna da kyau, juriya ga ƙaddamarwa yana raguwa, kuma a ƙarƙashin yanayi guda ɗaya, ƙaddamarwa yana ƙaruwa. Yayin da matakin daidaitawar macromolecules ke ƙaruwa, ƙarfin karyewar masana'anta da ba a saka ba kuma zai ƙaru, kuma ingancin filaments ɗin zai ragu, yana haifar da taushin hannu na masana'anta. A ƙarƙashin wannan tsari, mafi girman ma'aunin narkewa na polypropylene, ƙarami mai kyau kuma mafi girman ƙarfin karaya.

Ana auna rarraba nauyin kwayoyin halitta ta hanyar rabon matsakaicin nauyin kwayoyin halitta (Mw) zuwa adadin matsakaicin nauyin kwayoyin halitta (Mn) na polymer (Mw/Mn), wanda aka sani da darajar rarraba nauyin kwayoyin halitta. Karamin darajar rarraba nauyin kwayoyin halitta, mafi daidaituwar kaddarorin rheological na narke, kuma mafi daidaituwar tsarin jujjuyawar, wanda ke da amfani don haɓaka saurin juyi. Hakanan yana da ƙarancin narkewar narkewa da danko mai ƙarfi, wanda zai iya rage danniya mai juyi, sanya PP sauƙi don shimfiɗawa kuma ya zama mafi kyau, da samun fitattun zaruruwa. Bugu da ƙari, daidaituwa na cibiyar sadarwa yana da kyau, tare da kyakkyawar jin daɗin hannu da daidaituwa.

Zazzabi mai jujjuyawa

Saitin zafin juzu'i ya dogara da fihirisar narkewar albarkatun ƙasa da buƙatun kayan samfur na zahiri. Mafi girman ma'aunin narkewar albarkatun ƙasa, mafi girman yanayin zafi, kuma akasin haka. Zazzabi mai jujjuyawa yana da alaƙa kai tsaye da ɗanƙoƙin narke, kuma zafin jiki yayi ƙasa. Dankowar narke yana da girma, yana sa jujjuyawar ke da wahala da yuwuwar samar da karye-shaye, ƙwanƙwasa ko ƙananan zaruruwa, waɗanda ke shafar ingancin samfur. Sabili da haka, don rage danko na narkewa da inganta halayen rheological, ana amfani da hanyar ƙara yawan zafin jiki gaba ɗaya. Yanayin zafin jiki yana da tasiri mai mahimmanci akan tsari da kaddarorin zaruruwa. Ƙarƙashin zafin jiki na kadi, mafi girma da danko na narke, mafi girma juriya na mikewa, kuma yana da wuya a shimfiɗa filament. Don samun filaye masu kyau iri ɗaya, saurin isar da ke miƙewa yana buƙatar ya zama babba a ƙananan yanayin zafi. Sabili da haka, a ƙarƙashin yanayin tsari guda ɗaya, lokacin da yanayin zafi ya ragu, zaruruwa suna da wuya a shimfiɗa. Fiber yana da babban fineness da ƙananan kwatancen kwayoyin halitta, wanda aka bayyana a cikin spunbond nonwoven yadudduka tare da ƙananan karya ƙarfi, high elongation a karya, da kuma wuya hannun ji; Lokacin da yawan zafin jiki ya yi girma, shimfiɗar fiber ɗin ya fi kyau, ƙarancin fiber ya fi ƙanƙanta, kuma yanayin yanayin ƙwayoyin cuta ya fi girma. Ana bayyana wannan a cikin babban ƙarfin karyewa, ƙaramar ƙarar elongation, da taushin hannu mai laushi na yadudduka marasa saƙa. Duk da haka, ya kamata a lura da cewa a karkashin wasu yanayin sanyaya, idan kadi zafin jiki ya yi yawa, sakamakon filament ba zai yi sanyi isa a cikin wani gajeren lokaci, da kuma wasu zaruruwa iya karya a lokacin mikewa tsari, wanda zai iya haifar da lahani. A cikin ainihin samarwa, ya kamata a zaɓi zazzabi mai jujjuyawa tsakanin 220-230 ℃.

Yanayin sanyi

Adadin sanyaya na filament yana da tasiri mai mahimmanci akan kaddarorin jiki na masana'anta mara amfani da spunbond yayin ƙirƙirar tsari. Idan narkakkar polypropylene za a iya sanyaya cikin sauri da kuma sanyaya iri ɗaya bayan ya fito daga cikin spinneret, ƙimar crystallization ɗin sa yana jinkirin kuma crystallinity yana da ƙasa. Sakamakon tsarin fiber shine tsarin kristal na ruwa mai siffa mara karko, wanda zai iya kaiwa ga girman mitsitsi yayin mikewa. Matsakaicin sarƙoƙi na kwayoyin halitta ya fi kyau, wanda zai iya ƙara haɓaka crystallinity, inganta ƙarfin fiber, kuma rage girmansa. Wannan yana bayyana a spunbond nonwoven yadudduka tare da mafi girma karaya ƙarfi da ƙananan elongation; Idan an kwantar da hankali a hankali, zaruruwan da ke haifarwa suna da tsayayyen tsarin crystal monoclinic, wanda ba shi da amfani ga shimfidar fiber. Ana bayyana wannan a cikin yadudduka marasa sakan spunbond tare da ƙananan karaya ƙarfi da girma elongation. Saboda haka, a cikin gyare-gyaren tsari, ƙara yawan sanyaya iska da rage zafin dakin kadi yawanci amfani da su inganta karaya ƙarfi da kuma rage elongation na spunbond nonwoven yadudduka. Bugu da ƙari, nisan sanyi na filament yana da alaƙa da aikin sa. A cikin samar da spunbond nonwoven yadudduka, da sanyaya nisa gabaɗaya ana zaba tsakanin 50-60cm.

Yanayin zane

Matsakaicin sarƙoƙi na ƙwayoyin cuta a cikin siliki shine muhimmin al'amari da ke shafar ƙarfin ƙwanƙwasa da tsayin daka a karya na filament guda ɗaya. Mafi girman matakin daidaitawa, ƙarfin filament guda ɗaya da ƙarami da elongation a lokacin hutu. Ana iya wakilta matakin ƙaddamarwa ta hanyar birefringence na filament, kuma mafi girman darajar, mafi girman matakin daidaitawa. Filaye na farko da aka kafa lokacin da polypropylene narke ya fito daga cikin spinneret suna da ƙarancin crystallinity da daidaitawa, babban fashewar fiber, raguwa mai sauƙi, da haɓaka mai mahimmanci a lokacin hutu. Don canza kaddarorin zaruruwa, dole ne a shimfiɗa su zuwa nau'i daban-daban kamar yadda ake buƙata kafin ƙirƙirar yanar gizo. A cikispunbond samar, Ƙarfin ƙoshin fiber ya dogara ne akan girman ƙarar iska mai sanyaya da ƙarar iska mai tsotsa. Girman ƙarar sanyaya da tsotsawar iska, da sauri saurin miƙewa, da zaruruwa za su kasance cikakke cikakke. Matsakaicin kwayoyin halitta zai karu, mai kyau zai zama mafi kyau, ƙarfin zai karu, kuma elongation a karya zai ragu. A gudun juzu'i na 4000m/min, polypropylene filament ya kai darajar saturation na birefringence, amma a cikin tsarin shimfidar iska na juyawa cikin yanar gizo, ainihin saurin filament gabaɗaya yana da wahala ya wuce 3000m/min. Don haka, a cikin yanayi inda buƙatu masu ƙarfi suka yi yawa, saurin miƙewa na iya ƙara ƙarfin gwiwa. Koyaya, a ƙarƙashin yanayin ƙarar iska mai sanyaya akai-akai, idan ƙarar iska mai tsotsa ta yi girma sosai kuma sanyaya filament bai isa ba, zaruruwan suna da saurin karyewa a wurin extrusion na mutu, haifar da lalacewar shugaban allura kuma yana shafar samarwa da ingancin samfur. Sabili da haka, ya kamata a yi gyare-gyaren da ya dace a cikin ainihin samarwa.

Kaddarorin jiki na yadudduka marasa sakan spunbond ba kawai suna da alaƙa da kaddarorin zaruruwa ba, har ma da tsarin cibiyar sadarwa na zaruruwa. Mafi kyawun zaruruwa, mafi girman matakin rashin daidaituwa a cikin tsarin zaruruwa lokacin aza gidan yanar gizon, yawancin gidan yanar gizon yana da daidaituwa, yawancin zaruruwan suna da kowane yanki na yanki, ƙarami na tsayin tsayi da juzu'in ƙarfin gidan yanar gizon, kuma mafi girman ƙarfin karyewa. Don haka yana yiwuwa a inganta daidaituwar samfuran masana'anta ba saƙa da spunbond da haɓaka ƙarfin karyewarsu ta hanyar ƙara ƙarar iska mai tsotsa. Koyaya, idan ƙarar iska mai tsotsa ya yi girma, yana da sauƙi don haifar da karyewar waya, kuma miƙewa ya yi ƙarfi. Matsakaicin madaidaicin polymer yana kula da zama cikakke, kuma crystallinity na polymer ya yi yawa, wanda zai rage tasirin tasiri da haɓakawa a lokacin hutu, ƙara raguwa, kuma ta haka yana haifar da raguwa a cikin ƙarfin da haɓakar masana'anta da ba a saka ba. Bisa ga wannan, ana iya ganin cewa ƙarfi da elongation na spunbond nonwoven yadudduka ƙara da raguwa akai-akai tare da karuwa da tsotsa iska girma. A cikin samarwa na ainihi, wajibi ne don daidaita tsarin daidai da bukatun da ainihin halin da ake ciki don samun samfurori masu inganci.

Zazzabi mai zafi

Gidan yanar gizo na fiber da aka kafa ta hanyar shimfiɗa zaruruwa yana cikin yanayi mara kyau kuma dole ne ya kasance mai zafi-birgima kuma a ɗaure ya zama masana'anta. Hot rolling bonding wani tsari ne wanda filayen da ke cikin gidan yanar gizon ke yin laushi da narke su ta hanyar jujjuyawar zafi mai zafi tare da wasu matsi da zafin jiki, kuma zarurukan suna haɗin gwiwa tare don samar da masana'anta. Makullin shine sarrafa zafin jiki da matsa lamba da kyau. Ayyukan dumama shine don laushi da narke zaruruwa. Matsakaicin laushi da narke zaruruwa yana ƙayyade kaddarorin jiki naspunbond nonwoven yadudduka. A cikin ƙananan yanayin zafi, ƙananan ƙananan zaruruwa masu ƙananan nauyin kwayoyin suna yin laushi da narkewa, kuma akwai ƙananan zaruruwa masu haɗuwa tare a ƙarƙashin matsin lamba. Zaɓuɓɓukan da ke cikin gidan yanar gizon fiber suna da wuyar zamewa, kuma yadudduka waɗanda ba saƙa suna da ƙananan ƙarfin karyewa amma mafi girma. Samfurin yana jin taushi amma yana da saurin fuzzing; Yayin da zafin jiki mai zafi ya karu a hankali, adadin zaruruwa masu laushi da narkar da su yana ƙaruwa, haɗin yanar gizo na fiber yana daɗaɗawa, zaruruwa ba su da yuwuwar zamewa, ƙarfin karyewar masana'anta da ba a saka ba yana ƙaruwa, kuma elongation yana da girma. Bugu da ƙari, saboda ƙaƙƙarfan alaƙa tsakanin fibers, elongation yana ƙaruwa kaɗan; Lokacin da zafin jiki ya tashi sosai, yawancin zaruruwan da ke wurin matsa lamba suna narkewa, kuma zaruruwan za su zama narke ƙullun, suna fara yin karyewa. A wannan lokacin, ƙarfin kayan da ba a saka ba ya fara raguwa, kuma elongation yana raguwa sosai. Hannun ji yana da wuya sosai kuma yana raguwa, kuma ƙarfin hawaye kuma yana da ƙasa. Bugu da ƙari, samfurori daban-daban suna da nauyin nauyi da kauri daban-daban, kuma yanayin zafin jiki na injin mirgina mai zafi shima ya bambanta. Don samfuran bakin ciki, akwai ƙarancin zaruruwa akan wurin juyawa mai zafi, kuma ana buƙatar ƙarancin zafi don laushi da narkewa, don haka zafin mirgina da ake buƙata yana ƙasa. Daidai, don samfurori masu kauri, buƙatun zafin zafi na mirgina ya fi girma.

Matsin mirgina mai zafi

A cikin tsarin haɗin gwiwar zafi mai zafi, rawar da zafin layin injin mirgine mai zafi shine ƙaddamar da gidan yanar gizon fiber, yana haifar da zaruruwa a cikin gidan yanar gizon don ɗaukar wasu zafi na nakasawa kuma suna yin cikakken tasirin tasirin zafi yayin aikin juyawa mai zafi, yin laushi da narke zaruruwa tare da haɗin gwiwa tare, haɓaka ƙarfin mannewa tsakanin zaruruwa, da yin wahalar zamewa. Lokacin da matsa lamba mai zafi na mirgina yana da ɗan ƙaramin ƙarfi, ƙarancin ƙarancin fiber a wurin matsa lamba a cikin gidan yanar gizon fiber ba shi da kyau, ƙarfin haɗin fiber ba shi da ƙarfi, ƙarfin riƙewa tsakanin zaruruwa mara kyau ne, kuma firam ɗin suna da sauƙin zamewa. A wannan lokacin, hannun ji na spunbond ba saƙa masana'anta ne in mun gwada da taushi, karaya elongation ne in mun gwada da girma, kuma karaya ƙarfi ne in mun gwada da low; Akasin haka, lokacin da matsa lamba na layi ya yi girma, sakamakon spunbond ba saƙa masana'anta yana da ƙarfin jin hannu, ƙananan elongation a lokacin hutu, amma ƙarfin karyewa. Duk da haka, lokacin da matsi na layi na injin mirgina mai zafi ya yi yawa, polymer mai laushi da narke a wurin zafi mai zafi na gidan yanar gizon fiber yana da wuyar gudana da watsawa, wanda kuma yana rage raguwar tashin hankali na masana'anta da ba a saka ba. Bugu da ƙari, saitin matsi na layi kuma yana da alaƙa da nauyi da kauri na masana'anta da ba a saka ba. A cikin samarwa, ya kamata a zaɓi zaɓi mai dacewa bisa ga buƙatun don samar da samfuran da suka dace da buƙatun aiki.

A takaice, da jiki da kuma inji Properties napolypropylene spunbond masana'anta mara saƙaBa a ƙayyade samfurori ta hanyar abu ɗaya ba, amma ta hanyar haɗin gwiwar abubuwa daban-daban. A cikin ainihin samarwa, dole ne a zaɓi sigogi masu dacewa bisa ga ainihin buƙatu da yanayin samarwa don samar da samfuran masana'anta masu inganci masu inganci waɗanda ba saƙa da spunbond waɗanda za su iya biyan buƙatu daban-daban. Bugu da kari, tsauraran matakan sarrafa layin samarwa, kula da kayan aiki a hankali, da haɓaka inganci da ƙwarewar masu aiki suma sune mahimman abubuwan haɓaka ingancin samfur.

Dongguan Liansheng Non saka Technology Co., Ltd.an kafa shi a watan Mayu 2020. Babban kamfani ne wanda ba sa saka masana'anta wanda ke haɗa bincike da haɓakawa, samarwa, da tallace-tallace. Yana iya samar da launuka daban-daban na PP spunbond yadudduka maras saka tare da faɗin kasa da mita 3.2 daga gram 9 zuwa 300.


Lokacin aikawa: Nuwamba-29-2024