Fabric Bag Bag

Labarai

Yadda ake yin jakunkuna marasa saƙa

Jakunkuna marasa saƙa na muhalli ɗaya ne daga cikin samfuran da ke da alaƙa da muhalli a cikin 'yan shekarun nan, waɗanda ke da ƙarin fa'ida idan aka kwatanta da jakunkuna na filastik. Tsarin samar da jakunkuna masu amfani da muhalli maras saƙa yana da fa'idodi da yawa, waɗanda za a yi bayani dalla-dalla a ƙasa.

Amfanin samar da jakar da ba saƙa ba

1. Kore da albarkatun ƙasa. Ba kamar jakunkuna na filastik ba, yadudduka waɗanda ba saƙa suna buƙatar amfani da kayan da ke da alaƙa da muhalli kamar su polyester fibers da zaruruwan polypropylene. Don haka, ba za a iya sake amfani da jakunkunan da ba sa sakar muhalli ba kawai, amma kuma a sake yin amfani da su, ba tare da haifar da gurɓatawar muhalli da yawa ba, kuma suna da kyakkyawan yanayin halitta.

2. Ƙananan farashin samarwa. Idan aka kwatanta da tsarin samar da buhunan filastik, farashin samar da buhunan da ba sa saka a muhalli ya ragu, kuma saurin samar da yadudduka da ba sa saka ya fi sauri, wanda zai iya samar da adadi mai yawa a cikin ɗan gajeren lokaci.

3. Kyakkyawan samfurin yana iya sarrafawa. Yana da kyakkyawan aiki na matsawa, ƙarfi mai ƙarfi, da tsawon rayuwar sabis. Bugu da ƙari, saboda kyakkyawan rarrabawa da haɗakar da kayan aiki a lokacin aikin samarwa, ana iya sarrafa ingancin jakunkuna masu dacewa da muhalli da ba a saka ba, kuma ƙayyadaddun bayanai, girma, kauri, da sauran sigogi na samfurin suna da kwanciyar hankali.

4. Ƙarfin bambancin launi. Ana iya daidaita launi na masterbatch bisa ga launi daban-daban, bango, fonts, da dai sauransu, don haka jakar da ba a sakar ba za a iya tsara shi bisa ga buƙatun hoto na musamman na keɓaɓɓen alama ko kamfani, don haka haɓaka kyakkyawa da keɓancewar samfurin kuma yana sa ya fi dacewa ga masu siye su karɓa.

5. Faɗin aikace-aikace. Bugu da ƙari, ana amfani da su sosai a cikin buhunan kantin sayar da kayayyaki na gargajiya, jakunkuna na kyauta, da sauran fagage, kuma ana iya amfani da jakankunan da ba sa sakar muhalli a cikin kayan rubutu, masana'antar abinci, kare muhalli, kiwon lafiya da filayen kiwon lafiya. Yanzu, tare da aiwatar da "odar hana filastik" ta ƙasar, jakunkuna marasa amfani da muhalli, a matsayin samfur mai ɗorewa da muhalli, suna da fa'ida mai fa'ida kuma za a ƙara fadada filayen aikace-aikacen su.

Wadanne matakan kariya ya kamata a yi wajen kera jakunkuna marasa saƙa?

A nan gaba, tsammanin kasuwa don jakunkuna marasa saƙa na muhalli har yanzu suna da faɗi. A halin yanzu, tare da ƙara mai da hankali kan kariyar muhalli, buƙatun buƙatun da ba saƙa za su ƙaru. A halin yanzu, tare da ci gaba da haɓaka fasahar fasaha, farashin samarwa kuma yana raguwa. Ana sa ran cewa buhunan da ba saƙa za su zama samfur na yau da kullun don maye gurbin buhunan filastik da za a iya zubarwa a nan gaba.

Jakunkuna marasa saƙa na yanayi suna ƙara ƙima kuma mutane suna son su saboda halayensu na kariyar muhalli, dorewa, da ƙayatarwa. Don haka, menene abubuwan da ya kamata a kula da su yayin samar da jaka mai kyau mara sakar muhalli?

1. Zabakayan masana'anta masu kyau waɗanda ba saƙa ba. Ingancin kayan masana'anta da ba a saka ba yana da alaƙa kai tsaye da inganci da rayuwar sabis na samfurin. Sabili da haka, lokacin zabar kayan da ba a saka ba, ya kamata a ba da hankali ga kauri, girmansu, ƙarfinsu da sauran sigogi, kuma ya kamata a zaɓi kayan da ba su dace da muhalli da abubuwan da za su iya ba.

2. M jakar yin tsari. Tsarin yin jakar ya haɗa da yanke, dinki, bugu, marufi, da sauran hanyoyin da ba a saka ba. Lokacin yin jakunkuna, ya kamata a mai da hankali ga girman jakar, da tsayin daka, da kuma tsabtar bugu don tabbatar da ingancin jakar ya dace da buƙatun.

3. Zana m styles da tambura. Salo da tambarin jakunkuna marasa saƙa ba kawai suna da alaƙa kai tsaye da kyawun samfurin da tasirin tallan sifar ba, amma kuma na iya kawo mafi kyawun ƙwarewar mai amfani. Sabili da haka, lokacin zayyana, ya kamata a ba da hankali ga amfani da salon da kayan ado da sauƙin fahimtar tambarin.

4. M ingancin dubawa. Samfuran jakunkuna masu dacewa da muhalli marasa saƙa suna buƙatar yin gwaji mai inganci, gami da lahani na bayyanar, ƙarfi, juriya, tsaftar bugu, da sauran fannoni. Ta hanyar tsauraran gwaji kawai za mu iya tabbatar da ingancin samfur da biyan buƙatun haɓakar samfuran inganci daga masu amfani.

5. Kula da lamuran kare muhalli. A matsayin samfurin da ke ba da shawarar kariyar muhalli, samar da jakunkuna marasa saƙa kuma yana buƙatar kula da lamuran muhalli. Ya kamata a yi ƙoƙari don cimma nasarar kare muhalli a cikin zubar da sharar gida da kuma amfani da kayan aiki.

Aikace-aikacen jakar da ba a saka ba

Jakunkuna marasa saƙa sabon nau'in samfuri ne na muhalli a cikin al'ummar yau. Saboda kyakkyawan aikin sa na muhalli da yanayin amfani iri-iri, an yi amfani da jakunkuna marasa saƙa a fagage da yawa.

Da fari dai, ana iya amfani da jakunkuna marasa saƙa a matsayin sayayya. Jakunkunan filastik na gargajiya suna da wahalar ƙasƙanta kuma suna haifar da lahani ga muhalli, yayin da jakunkuna marasa saƙa na yanayin muhalli za a iya sake amfani da su kuma suna da tsawon rayuwa. Ba wai kawai biyan buƙatun sayayya bane, har ma yana taka rawa wajen kare muhalli.

Na biyu, jakunkuna marasa saƙa na muhalli kuma ana iya amfani da su azaman jakar talla. Ta hanyar amfani da dorewa da robobin kayan da ba a saka ba, kasuwancin na iya buga tallace-tallace, taken, da sauran abun ciki akan jakunkuna masu mu'amala da muhalli don haɓaka hoton alama da jawo hankalin masu amfani.

Bugu da ƙari, jakunkuna marasa saƙa na muhalli kuma ana iya amfani da su azaman jakunkuna na kyauta na biki, jakunkunan kyaututtukan membobinsu, da sauransu. Kyakkyawan bayyanarsa da karimci da halayen muhalli suna sa kyautar ta fi inganci da tattarawa, kuma masu amfani suna maraba da ita sosai.

Gabaɗaya, amfani da jakunkuna marasa saƙa a cikin samarwa bai iyakance ga siyayya ba, har ma ya haɗa da yanayi daban-daban kamar talla da bayar da kyauta. Yakamata mu fahimci fa'ida da rawar da wannan samfurin ya dace da muhalli, kuma mu ba da gudummawa don kare muhalli da haɓaka ci gaba mai dorewa.


Lokacin aikawa: Maris-05-2024