Kula da inganci yana da mahimmanci a cikin tsarin haɗaɗɗen da ba saƙa. Idan ba tare da shi ba, kuna iya ƙarewa da samfuran ƙasa da ɓata kayan aiki da albarkatu masu mahimmanci. A cikin wannan lokacin gasa mai ƙarfi na masana'antu (2019, yawan masana'anta da ba sa saka a duniya ya wuce tan miliyan 11, darajar dala biliyan 46.8), zaku fuskanci haɗarin rasa kason kasuwa.
A cikin samar dakayan hadawa mara saƙa, Yana da mahimmanci don samun zurfin fahimtar tsarin sarrafawa da kuma canza shi zuwa ga fa'ida don cimmawa da kuma kula da kulawar ingancin da ake buƙata. Mu duba.
Yadda za a tabbatar da mafi ingancin iko na hadawa matakai?
Hanyoyin da ke tabbatar da ingancin kayan haɗin da ba saƙa ba kaɗan ne kawai kuma dole ne a sarrafa su sosai, galibi sun haɗa da tashin hankali, zafin jiki, matsin lamba, da aikace-aikacen adhesives.
sarrafa tashin hankali.
Tashin hankali shine ƙarfin (MD) da aka yi amfani da shi a cikin jagorar inji akan masana'anta. Tashin hankali yana da matuƙar mahimmanci a duk tsawon tsarin haɗin gwiwa. Lokacin sarrafa masana'anta yadda ya kamata, masana'anta dole ne koyaushe a ja da abin nadi, kuma tashin hankalin da yake karɓa ba zai iya zama babba ko ƙanƙanta ba.
Kula da tashin hankali yana da mahimmanci a duk matakan sarrafa masana'anta. Gabaɗaya magana, bayan aiwatarwa yana kasu kashi uku mabanbanta tashin hankali:
● Buɗe
● Gudanarwa
● juyawa
Kowane yanki na tashin hankali dole ne a sarrafa kansa, amma dole ne yayi aiki cikin daidaituwa tare da sauran yankuna. Tashin hankali da ake amfani da shi a kowane yanki ya bambanta dangane da karfin juyi na rollers. Dole ne karfin juyi ya canza tare da kwancewa ko kwancewar nadi don kiyaye tashin hankali da ya dace.
Kula da yanayin zafi
Saitin zafin jiki na abubuwan da ba a saka ba yana da mahimmanci don samun samfuran inganci.
A cikin aiwatar da haɗaɗɗun manne mai zafi mai zafi, ana buƙatar madaidaicin kulawar zazzabi mai mannewa, kuma abubuwan da aka haɗa suna buƙatar sanyaya don guje wa canza kayan sa.
Tsarin haɗe-haɗe na thermal yana buƙatar yanayin zafi don amfani da thermoplasticity ɗaya ko fiye da yadudduka na roba a cikin kayan haɗin gwiwa. Babban zafin jiki da matsa lamba na iya haifar da Layer fiber na roba don narkewa, isa ya haɗa daba saƙa fiber Layer. Koyaya, saitin zafin jiki dole ne ya zama daidai. Idan zafin jiki ya yi ƙasa sosai, ba zai iya haɗawa ba kuma ba zai daɗe ba. Akasin haka, idan yawan zafin jiki ya yi yawa, zai haifar da lalata kayan da ke cikin masana'anta, ta haka zai shafi tsarin tsarin kayan da aka haɗa.
Ikon wutar lantarki na layi
Layin matsin lamba shine tazarar da ke tsakanin rollers biyu tare da layin haɗin gwiwa. Lokacin da masana'anta ta wuce ta layin matsi, yi amfani da matsa lamba don daidaita masana'anta kuma tabbatar da rarraba manne. Lokacin da masana'anta ke wucewa ta hanyar layin matsa lamba, yawan matsa lamba da aka yi amfani da shi a cikin tsari mai haɗawa zai iya canza dokokin wasan.
Makullin sarrafa matsi na layi shine a sanya shi ƙanƙanta kamar yadda zai yiwu: matsi mai yawa na iya danne masana'anta sosai, har ma yaga shi. Bugu da ƙari, matsa lamba na layi yana taimakawa wajen sarrafa tashin hankali na masana'anta. Hakanan yana da mahimmanci don fahimtar yadda masana'anta ke shafar alaƙar juna tsakanin rollers biyu lokacin wucewa ta layin matsa lamba. Idan matsaya ko karfin juzu'in abin nadi mai hadewa ba daidai ba ne, lahani kamar yanke da wrinkling na iya faruwa.
Ingancin m
Sarrafa amfani da manne shine mabuɗin sarrafa inganci. Idan akwai ɗan manne da ɗanɗano, haɗin gwiwa bazai da ƙarfi sosai, kuma wasu sassa na iya zama ba za a haɗa su ba kwata-kwata. Idan akwai manne da yawa, wurare masu kauri da wuya za su bayyana a cikin kayan da aka haɗa. Ko da wane irin hanyar gluing aka yi amfani da shi, kula da gluing yana da alaƙa. Hanyar gluing ya haɗa da:
● Coating head - dace da lamba shafi na dukan substrate surface
● Nau'in feshi - nau'in mara lamba, yana ba da hanyoyi daban-daban, kamar su katako, narke feshin ko sine
Yana da mahimmanci don sarrafa amfani da manne don kiyaye daidaito tare da saurin motsin masana'anta. Da sauri masana'anta ke motsawa, da sauri manne yana buƙatar amfani da shi. Don samun madaidaicin nauyin sutura don samfurin ƙarshe, waɗannan saitunan dole ne su kasance daidai.
Matsayin masana'antu 4.0 a cikin kula da inganci
Ma'aunin ma'auni daban-daban na kayan haɗin da ba saƙa ba yana da ɗan rikitarwa, kuma kurakuran ɗan adam ba makawa ne yayin daidaita sigogi da hannu. Koyaya, Masana'antu 4.0 sun canza ka'idodin wasan kula da inganci.
Ana ɗaukar masana'antu 4.0 mataki na gaba na juyin fasaha na fasaha, yana canza aikin kwamfuta na ayyuka zuwa cikakken aiki da kai ta hanyar fasaha kamar lissafin girgije da Intanet na Abubuwa (IoT).
Kayan aikin da ba a saka ba wanda aka tsara bisa masana'antu 4.0 sun haɗa da:
● Sensors rarraba a ko'ina cikin dukan samar line
●Haɗin girgije tsakanin na'urar da babban dandalin software
● Sauƙi don yin aiki da kwamiti mai kulawa, samar da cikakkiyar ganuwa da kuma sarrafa lokaci na tafiyar matakai
Na'urori masu auna firikwensin da ke kan na'urar na iya auna saituna kamar zazzabi, matsa lamba, da juzu'i, kuma suna iya gano lahani a cikin samfurin. Sakamakon watsa waɗannan bayanan na ainihi, ana iya yin gyare-gyare yayin aikin samarwa. Tare da taimakon basirar wucin gadi (AI), waɗannan gyare-gyare za a iya aiwatar da su ta hanyar software don kula da saurin samarwa da saituna a kowane lokaci.
Dongguan Liansheng Non saka Technology Co., Ltd.an kafa shi a watan Mayu 2020. Babban kamfani ne wanda ba sa saka masana'anta wanda ke haɗa bincike da haɓakawa, samarwa, da tallace-tallace. Yana iya samar da launuka daban-daban na PP spunbond yadudduka maras saka tare da faɗin kasa da mita 3.2 daga gram 9 zuwa 300.
Lokacin aikawa: Nuwamba-16-2024