Fabric Bag Bag

Labarai

Non saka polypropylene vs polyester

Yadudduka da ba saƙa ba saƙan yadudduka ba ne, amma sun ƙunshi tsari mai daidaitacce ko bazuwar fiber, don haka ana kiran su da yadudduka marasa saƙa. Saboda nau'ikan albarkatun kasa da hanyoyin samarwa, ana iya raba yadudduka marasa saƙa zuwa nau'ikan iri daban-daban, kamar supolyester ba saƙa yadudduka, polypropylene ba saƙa yadudduka, da dai sauransu.

Abokan ciniki sukan yi tambaya game da bambance-bambance tsakanin masana'anta na polyester, masana'anta na polypropylene, fiber polypropylene, da polyester lokacin da ake tuntuɓar samfuran masana'anta. A ƙasa akwai jerin bambance-bambancen su.

PET masana'anta mara saƙa

PET spunbond filament masana'anta mara saƙa wani nau'in masana'anta ne na ruwa maras saka, kuma aikin sa na ruwa ya bambanta dangane da nauyin masana'anta. Mafi girma da girma nauyi, mafi kyawun aikin hana ruwa. Idan akwai ɗigon ruwa a saman masana'anta mara saƙa, ɗigon ruwan zai zame daga saman kai tsaye.

Polyester masana'anta da ba a saka ba yana da tsayayya ga yanayin zafi. Saboda yanayin narkewar polyester yana kusa da 260 ° C, yana iya kiyaye kwanciyar hankali na ma'auni na waje na yadudduka marasa saka a cikin yanayin da ke buƙatar juriya na zafin jiki. An yi amfani da shi sosai a cikin bugu na canja wuri mai zafi, tace man watsawa, da wasu kayan haɗin gwiwar da ke buƙatar ƙarfin zafin jiki.

PET spunbond masana'anta mara saƙawani nau'i ne na masana'anta na filament mara saƙa na biyu kawai zuwa nailan spunbond masana'anta mara saƙa. Ƙarfinsa mai kyau, kyakkyawan iska mai kyau, juriya mai ƙarfi, juriya na hawaye da kuma abubuwan da ke hana tsufa sun yi amfani da su a wurare daban-daban ta hanyar mutane da yawa.

PET spunbond masana'anta mara saƙa shima yana da kaddarorin jiki na musamman: juriya ga haskoki gamma. Wato, idan aka yi amfani da kayan aikin likitanci, za a iya amfani da hasken gamma kai tsaye don kashe ƙwayoyin cuta ba tare da lalata kaddarorinsu na zahiri da kwanciyar hankali ba, wanda dukiya ce ta zahiri wacce polypropylene (PP) spunbond ba saƙa yadudduka ba su da.

Polypropylene masana'anta da ba a saka ba

Spunbonded wanda ba saƙa masana'anta yana nufin ci gaba da filament kafa ta extrusion da mikewa na polymers, wanda aka aza a cikin yanar gizo. Sai gidan yanar gizon yana ɗaure da kansa, an ɗaure shi da zafin jiki, an haɗa shi da sinadarai ko injina don mai da gidan yanar gizon ya zama masana'anta mara saƙa.Ana amfani da shi don kayan tsabtace da za a iya zubarwa, kamar su adibas ɗin tsafta, rigunan tiyata, huluna, abin rufe fuska, kwanciya, yadudduka na diaper, da sauransu. Kayan tsaftar mata, kayan da za a iya zubarwa sun zama kayan yau da kullun na jarirai da manya don amfani da diaper.

Non saka polypropylene vs polyester

PP shine albarkatun kasa na polypropylene, wato fiber polypropylene, wanda ke cikin masana'anta na bakin ciki maras saka; PET sabon nau'in albarkatun polyester ne, wato polyester fiber, ba tare da ƙari ba a cikin dukkan tsarin samarwa. Yana da kyakkyawan samfuri mai dacewa da muhalli kuma yana cikin masana'anta mara kauri.

Bambanci tsakanin polypropylene da polyester fibers

1. Production manufa

Ka'idodin samarwa na polypropylene da polyester fibers sun bambanta. Ana shirya polypropylene ta hanyar dumama monomers na propylene zuwa babban zafin jiki da kuma ƙara su zuwa mai kara kuzari don yin polymerization, yayin da ake sarrafa zaruruwan polyester a cikin kayan fiber ta hanyar ƙara ma'aikatan etherification cellulose da kaushi zuwa polyester resin.

2. Halayen dukiya

1. Dangane da kaddarorin jiki:

Polypropylene yana da ƙarancin nauyi kuma yana da ƙarfin fiber mai yawa, amma juriyarsa da juriya na zafin jiki mara kyau. Zaɓuɓɓukan polyester suna da ƙarfi mai ƙarfi da ƙarfi, da zafi da juriya na sinadarai, wanda ke haifar da rayuwar sabis mai tsayi.

2. Dangane da sinadarai:

Polypropylene yana da ingantattun sinadarai masu tsayayye, ba a sauƙin lalata ta acid, alkalis, da sauransu, kuma baya ƙunshi abubuwa masu guba da cutarwa. Fiber polyester yana ƙunshe da tsarin zobe na benzene kuma yana da ƙayyadaddun juriya na lalata.

3. Ta fuskar kyautata muhalli:

Polypropylene wani abu ne na thermoplastic wanda ba shi da sauƙi mai sauƙi kuma yana lalata yanayi. Za a iya lalata filayen polyester ta ƙwayoyin cuta kuma ba za su haifar da gurɓata muhalli ba.

Bambanci tsakanin PP da ba saƙa masana'anta daPET masana'anta mara saƙa

1. PP albarkatun kasa suna da arha, yayin da albarkatun PET suna da tsada. Za a iya sake yin amfani da sharar PP a cikin tanderu, yayin da sharar PET ba za a iya sake yin fa'ida ba, don haka farashin PP ya ɗan ragu kaɗan.

2. PP yana da tsayayyar zafin jiki mai girma na kusan digiri 200, yayin da PET yana da juriya na zafin jiki na kusan digiri 290. PET ya fi juriya ga yanayin zafi fiye da PP.

3. Non saƙa masana'anta bugu, zafi canja wurin sakamako, guda nisa PP shrinks more, PET shrinks m, yana da mafi alhẽri sakamako, PET ceton more da wastes kasa.

4. Ƙarfin ƙarfi, tashin hankali, ƙarfin ɗaukar nauyi, da kuma nauyin nau'i ɗaya, PET yana da karfi mai ƙarfi, tashin hankali, da ƙarfin ɗaukar nauyi fiye da PP. 65 grams na PET daidai yake da gram 80 na PP dangane da tashin hankali, tashin hankali, da ƙarfin ɗaukar kaya.

5. Daga mahallin muhalli, PP yana gauraye da sharar PP da aka sake yin fa'ida, kuma duk kwakwalwan PET sababbi ne. PET ya fi dacewa da muhalli da tsabta fiye da PP.

 


Lokacin aikawa: Maris-07-2024