Inabi har yanzu suna rubewa bayan an yi musu jaka, kuma matsalar ta ta'allaka ne kan rashin isassun dabarun yin jaka. Akwai manyan dalilai kamar haka:
Lokacin jaka
Lokacin jaka ba daidai ba ne. Ya kamata a yi jakar jaka da wuri amma ba da wuri ba, yawanci a lokacin lokacin kumburin 'ya'yan itace. Idan an makara, wasu inabi sun riga sun kamu da ƙwayoyin cuta, kuma fesa ba zai iya kawar da su gaba ɗaya ba. Kwayoyin har yanzu suna haifuwa a cikin jakar. Dangane da gwajin, yayin lokacin kumburin innabi yana raguwa ne kawai 2.5% lokacin da aka sa jakar, yayin da bayan kwanaki 20 na jakar, adadin rubewar shine 17.8%.
Hanyar jaka
Hanyar jaka ba daidai ba ce. Wasu sun ce a yi buhunan inabi a cikin kwanaki 6 bayan an fesa, amma ba haka lamarin yake ba. Al'ada ta tabbatar da cewa bayan fesa inabi da magani, sai a jira maganin ya bushe, a nannade su sosai a cikin jaka, sannan a rufe su a rana guda. Idan ba a yi ruwan sama a rana guda ba, ba raɓa da dare, haka nan za a iya rufe shi cikin kwana biyu. Yankin dasa shuki yana da girma kuma ana iya raba shi zuwa tubalan. Dangane da aiki, saurin jaka, da sauransu, ƙididdige adadin jakunkuna da za a yi jaka kowace rana. Fesa jakunkuna da yawa kamar yadda za'a iya yin jaka. Kada a sanya maganin a cikin jaka ba tare da jira ya bushe ba bayan fesa, saboda hakan yana iya haifar da ruɓewar 'ya'yan itacen a cikin sauƙi. Da fatan za a kuma lura cewa lokacin yin jaka, yi ƙoƙarin guje wa taɓa ƙwayar 'ya'yan itace da hannuwanku kuma tabbatar da ɗaure buɗewar sama sosai don hana ruwan sama.
Matsaloli sun faru a lokacin aikin magani
Lokacin magani yana da matukar muhimmanci. Kada a shafa shi a lokacin da akwai raɓa, ko lokacin da rana ke haskakawa da tsakar rana, ko lokacin da aka yi iska mai ƙarfi. Aiwatar da maganin daga karfe 7 na safe zuwa 10 na safe, guje wa raɓa da hasken rana kai tsaye; Ya kamata feshin ya zama iri ɗaya, ba tare da yin feshi da yawa ba ko feshi da aka rasa. Ya kamata a fesa trellis na inabi a ɓangarorin biyu, sannan kuma a fesa trellis na greenhouse a bangarorin biyu na gungun 'ya'yan itace. Bututun bututun feshin yakamata ya zaɓi kyakyawar jujjuyawar vane, wanda zai dace da feshi mai kyau da uniform.
Abubuwan ingancin jakar takarda
Jakar inabi yana da fa'idodi da yawa, waɗanda suka haɗa da rigakafin cututtuka, rigakafin gurɓataccen gurɓataccen iska, rigakafin tsuntsaye da kwaro, waɗanda ke tabbatar da yawan innabi da inganci. Sayi jakunkuna masu inganci da ƙwararru, masu tsada amma lafiyayye.
Misali, Bags ɗin inabi na Nongfu Yipin da Nongfu Yipin Muhalli Film Bags an yi su ne da kayan polymer, waɗanda ke da kyawawan halaye kamar juriyar ruwan sama, numfashi, juriyar kwari, juriyar tsuntsaye, da watsa haske.
Hanyoyin ingantawa
Bincike ya nuna cewa yana iya inganta yanayin ƙananan ƙwayoyin cuta don girma kunnuwan inabi, yana ƙara matakan glucose da digiri 3 zuwa 5. Ƙara abun ciki na anthocyanins, bitamin C, da dai sauransu, inganta ingantaccen ingancin inabi, da haɓaka haske na 'ya'yan inabi da saman.
1. Kyakkyawan numfashi, tare da bambancin zafin jiki da aka sarrafa a kusa da 2 ℃ tsakanin ciki da waje na jakar, don hana hasken rana kai tsaye daga kona 'ya'yan itace.
2. 86% watsa haske, kyakkyawan aikin watsa haske, canza launi na 'ya'yan itacen inabi, ana iya ƙaddamar da shi da wuri don ƙara farashin siyarwa.
3. Kwayoyin cuta, ƙirar hatimi na musamman, yadda ya kamata ke sarrafa haɓakar ƙwayoyin cuta na muhalli.
4. Tsuntsaye hujja, high tauri kwayoyin abu, iya yadda ya kamata hana tsuntsaye daga pecking a 'ya'yan itace hatsi, sosai m.
Wasu masana'antun na yau da kullun suna samar da jakunkuna na takarda da takarda mara kyau, jakunkuna na takarda da aka yi daga jaridu, da jakunkunan takarda waɗanda aka yi amfani da su sau ɗaya suna saurin lalacewa a cikin jakunkuna.
Dongguan Liansheng Non saka Technology Co., Ltd.an kafa shi a watan Mayu 2020. Babban kamfani ne wanda ba sa saka masana'anta wanda ke haɗa bincike da haɓakawa, samarwa, da tallace-tallace. Yana iya samar da launuka daban-daban na PP spunbond yadudduka maras saka tare da faɗin kasa da mita 3.2 daga gram 9 zuwa 300.
Lokacin aikawa: Agusta-31-2024