Polyester allura mai naushi ji wani masana'anta ne mara saƙa da aka yi daga zaren polyester ta hanyar fasahar naushin allura. Polyester, wanda kuma aka sani da polyethylene terephthalate, wani abu ne na polymer roba tare da juriya mai kyau, juriya na zafin jiki, da juriya na lalata sinadarai. A yayin aikin samar da allurar wannan abu, allurar na'urar buga naushin allurar tana ta huda ragamar fiber akai-akai, wanda hakan ya sa zaruruwar za su haɗu tare don samar da tsayayyen tsari mai girma uku, ta haka ne ake samun kayan tacewa tare da wani kauri da ƙarfi.
Polyester allura punched ji ana amfani da ko'ina a fannoni daban-daban kamar mota kujera matashin kai, rufi kayayyakin, iska tacewa, da dai sauransu saboda da kyakkyawan yi, kamar high porosity, mai kyau breathability, m ƙura interception ikon, da kuma kyakkyawan lalacewa juriya.
Bugu da kari, akwai kuma wani nau'in allura na anti-static polyester wanda aka buga, wanda ke kara karfin aikin sa ta hanyar hada zaruruwan zabura ko bakin karfe a cikin filayen sinadaran da ake amfani da su wajen samar da allura da aka buga. Wannan abu na allura ji ya dace musamman ga masana'antu masu saurin fashewa da fitarwar lantarki ke haifar da su, kamar ƙurar ƙasa, ƙurar sinadarai, da ƙurar kwal, kuma zaɓi ne mai kyau don tarin ƙura mai tabbatar da fashewa.
Fitowar allurar polyester da aka buga kayan ji ba wai kawai ya kawo jin daɗi ga samar da masana'antu ba, har ma yana ba da gudummawa ga kariyar muhalli. Aikace-aikacen da aka yi amfani da shi ba kawai yana inganta ingantaccen samar da masana'antu ba, har ma yana taka muhimmiyar rawa wajen rage gurɓataccen ƙura da inganta yanayin muhalli. A nan gaba, tare da ci gaba da ci gaban fasaha, allurar polyester da aka buga da kayan ji babu shakka za su nuna fara'arsu ta musamman a ƙarin fagage.
Ƙarfin numfashin allurar polyester da aka buga ji yana nufin ƙarar iskar da ke wucewa ta yanki ɗaya a kowane lokaci a ƙarƙashin wani ɗan bambanci na matsa lamba. Yawanci ana bayyana su a cikin mita masu kubik a kowace murabba'in mita a kowace awa (m3/m2/h) ko ƙafafu masu cubic kowace ƙafar murabba'in minti ɗaya (CFM/ft2/min).
Ƙunƙarar numfashin allurar polyester da aka buga ji yana da alaƙa da abubuwa kamar diamita na fiber, yawa, kauri, da yawan naushi allura. Mafi kyawun diamita na fiber, mafi girma da yawa, mafi ƙarancin kauri, kuma mafi girman yawan shigar allura, mafi girman iyawar iska. Akasin haka, mafi girman diamita na fiber, raguwar yawa, mafi kauri, da raguwar yawan shigar allura, yana haifar da ƙarancin iska.